Wednesday, November 23, 2016

MWENYEKITI ATAKA APIGWE RISASI MBELE YA MKUU WA MKOA PAUL MAKONDA


MWENYEKITI wa Soko la Mbande wilayani Temeke, Mukiwa Hassani ameomba kupigwa risasi mbele ya Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda ikiwa itathibitika amekula fedha za vizimba katika soko hilo. 

Mwenyekiti huyo alifikia hatua hiyo, baada ya kutuhumiwa na baadhi ya wafanyabiashara wa soko hilo mbele za Makonda kwamba amekuwa akikusanya kiasi cha Sh 400,000 za vizimba kinyume cha taratibu na kutoa risiti hewa. 

Makonda amemtaka Hassani ajibu tuhuma hizo mbele za wananchi na kueleza bayana alielekezwa na mamlaka gani kukusanya fedha hizo na akikusanya anazipeleka wapi. 

Hassani alikana tuhuma hizo na kudai kwamba walikubaliana na wafanyabiashara hao kabla ya ujenzi wa soko ambalo liko chini ya mwekezaji kuwa litakapokamilika wafanyabiashara wote watakaohitaji vizimba watalazimika kuchangia gharama za ujenzi. 

Amesema hakuna mfanyabiashara aliyetoa fedha na kumpatia na endapo atakuwa anaeleza uongo basi yuko radhi apigwe risasi na kufa mbele ya mkuu huyo. 

"Mkuu wa Mkoa, kama wanasema nimechukua fedha waseme walinipa lini na kama nilichukua fedha ya mtu yeyote, basi nipigwe risasi nife hapahapa,"amesema. 

Hata hivyo baadhi ya wafanyabiashara walimuunga mkono mwenyekiti huyo hali iliyoibua mkanganyiko uliomfanya Makonda kutoa maamuzi. 

"Naomba Mkuu wa Wilaya na wahusika mfutilie kujua mwekezaji wa soko, sababu ya fedha Shilingi 400,000 zinazokusaywa kwa ajili ya vizimba zinaelekezwa kwa nani na kwa maelekezo ya nani,"amesema Makonda. 


 Makonda anaendelea na ziara ya siku 10 kusikiliza na kutatua kero za wananchi.

0 comments:

Post a Comment

TOA MAONI YAKO HAPA KUHUSU HABARI HII

ANGALIZO:TUNAOMBA UTUMIE LUGHA NZURI MAONI YENYE LUGHA CHAFU HAYATAKUBALIKA

Search This Blog

Total Pageviews

BLOGGER:LEWIS MBONDE


HOTLINE:+255658194194

Email:lewismbonde@gmail.com
Morogoro,Tanzania
Nakaribisha maoni yenu.Kama una habari pia
waweza kututumia kwenye email yetu hapo juu


BOOK NOW MAMA G CATERING WAPISHI BORA WA SHEREHE BUSINESS NO:0754 887265 0652 887267 0673 538583

Translate

FOLLOW ME ON INSTAGRAM

FIND US ON FACEBOOK

TUNATEMBELEWA DUNIANI KOTE

HABARI ZILIZOSOMWA ZAIDI

Blog Archive

FLAG COUNTER

Flag Counter

BLOG PENDWA ZA MARAFIKI

Powered by Blogger.