Monday, September 19, 2016

Serikali yaahidi kujenga shule zote zilizoathiriwa vibaya na tetemeko la ardhi

Serikali imeahidi kuzijenga upya shule zote zilizoharibiwa vibaya na tetemeko la ardhi lililotokea hivi karibuni mkoani Kagera na kutoa siku tatu kwa maafisa elimu mkoani humo kuwasilisha takwimu sahihi.
ndalichakopicha-1
Ahadi hiyo na agizo hilo vimetolewa na waziri wa elimu, sayansi na teknologia, Profesa Joyce Ndalichako alipotembelea shule zilizoathiriwa vibaya.
Amesema serikali ipo tayari kujenga upya shule zilizoharibika vibaya na tetemeko hilo, huku akiwataka walimu wakuu kufanya ukarabati katika shule zilizoathiriwa kwa kiasi kidogo.
“Nachoweza kusema madhara yanatofautiana,kuna shule zingine zimeathirika ufa ambao wanaweza wakaangalia, hata zile fedha tunazotoa za elimu bure inaweza ikatumika, kwasababu kuna components ya ukarabati,kwahiyo kuna sehemu nyingine wanahitaji mifuko miwili mitatu ya simenti unarekebisha. Lakini kuna shule nyingine ambazo unakuta ufa ni mkubwa, na unakuta ukuta mzima inabidi kuubomoa,” alisema.
Profesa Ndalichako alisema shule zilizoathirika ni pamoja na Ihungo. “Yaani hii shule nzima ukiangalia madarasa, mabweni, nyumba za walimu kwa maana nyingine inatakiwa kujengwa upya,” alisema.
BY: EMMY MWAIPOPO

0 comments:

Post a Comment

TOA MAONI YAKO HAPA KUHUSU HABARI HII

ANGALIZO:TUNAOMBA UTUMIE LUGHA NZURI MAONI YENYE LUGHA CHAFU HAYATAKUBALIKA

Search This Blog

BLOGGER:LEWIS MBONDE


HOTLINE:+255658194194

Email:lewismbonde@gmail.com
Morogoro,Tanzania
Nakaribisha maoni yenu.Kama una habari pia
waweza kututumia kwenye email yetu hapo juu


Total Pageviews

WATCH LEWIS MBONDE TV ONLINE

BOOK NOW MAMA G CATERING WAPISHI BORA WA SHEREHE BUSINESS NO:0754 887265 0652 887267 0673 538583

Translate

FOLLOW ME ON INSTAGRAM

FIND US ON FACEBOOK

TUNATEMBELEWA DUNIANI KOTE

HABARI ZILIZOSOMWA ZAIDI

Blog Archive

FLAG COUNTER

Flag Counter

BLOG ZA MARAFIKI

Powered by Blogger.